THUỐC GIẢM ĐAU VÀ NGĂN NGỪA NGUY CƠ NHỒI MÁU CƠ TIM ASPIRIN KIRKLAND MỸ 81MG

0₫
Thuốc giảm đau và ngăn ngừa nguy cơ nhồi máu cơ tim Aspirin Kirkland Mỹ 81mg Quy cách đóng gói: Hộp 2 lọ, mỗi lọ 365 viên Sản xuất: Kirkland Xuất xứ: Mỹ Aspirin là một thuốc chống viêm giảm đau phi steroid (NSAID) hiệu quả trong điều trị sốt, đau và viêm. NSAID là nhóm thuốc giảm đau không gây ngủ làm giảm chứng đau do nhiều...
  • THÔNG TIN SẢN PHẨM
  • MIFASHOP.NET CAM KẾT HÀNG CHÍNH HÃNG

Thuốc giảm đau và ngăn ngừa nguy cơ nhồi máu cơ tim Aspirin Kirkland  Mỹ 81mg

Quy cách đóng gói: Hộp 2 lọ, mỗi lọ 365 viên

Sản xuất: Kirkland  

Xuất xứ: Mỹ

Aspirin là một thuốc chống viêm giảm đau phi steroid (NSAID) hiệu quả trong điều trị sốt, đau và viêm. NSAID là nhóm thuốc giảm đau không gây ngủ làm giảm chứng đau do nhiều nguyên nhân từ nhẹ tới vừa, bao gồm chấn thương, co thắt cơ kinh nguyệt, viêm khớp và các bệnh cơ xương khác.

Aspirin 81 mg đến từ thương hiệu Kirkland của Mỹ là một thuốc chống viêm giảm đau phi steroid hiệu quả trong điều trị sốt, đau và viêm, bên cạnh đó công dụng tốt cho người bị nhồi máu cơ tim và bệnh tai biến mạch máu não.

            

Công dụng chính

- Điều trị viêm và đau do nhiều thể viêm khớp gây ra, bao gồm viêm khớp dạng thấp, viêm khớp thiếu niên, lupus ban đỏ hệ thống, viêm cột sống dính khớp, hội chứng Reiter và viêm xương khớp, cũng như những tổn thương mô mềm như viêm gân và viêm bao hoạt dịch.

- Giảm nhanh đau và sốt từ nhẹ tới vừa.

- Vì aspirin ức chế hoạt động của tiểu cầu, thuốc được dùng để làm giảm nguy cơ đột quị tái diễn và cơn thiếu máu cục bộ thoáng qua.

- Ngăn ngừa cơn đau tim

Thành phần

Trong 1 viên thuốc Aspirin có 81 mg aspirin (NSAID)

Hướng dẫn sử dụng

- Uống 1 cốc nước đầy với mỗi liều.

- Đối với người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: dùng 4 đến 8 viên mỗi liều, các liều dùng cách nhau ít nhất 4 tiếng.

- Không dùng quá 48 viên trong vòng 24 tiếng nếu không có sự chỉ định của bác sĩ.

- Không dùng cho trẻ em dưới 12 tuổi nếu không có sự chỉ định của bác sĩ

Bảo quản

Nơi khô ráo, thoáng mát, tránh nhiệt độ cao và ánh nắng trực tiếp.

***Lưu ý

Không sử dụng nếu:

- Dị ứng với thành phần của thuốc.

- Quá mẫn với dẫn xuất salicylate & NSAID. Bệnh nhân ưa chảy máu, nguy cơ xuất huyết, giảm tiểu cầu. Loét dạ dày-tá tràng tiến triển. Tiền sử bệnh hen, suy tim vừa & nặng, suy gan, suy thận. 3 tháng cuối thai kỳ.

- Đặc biệt, không kết hợp aspirin với các thuốc corticoid và các thuốc kháng viêm không steroid khác, methotrexate, heparin, warfarin, thuốc thải acid uric niệu, pentoxifyllin.

- Phụ nữ mang thai, đang cho con bú hoặc bệnh nhân đang điều trị cần tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Tác dụng phụ có thể xảy ra

Buồn nôn, nôn, khó tiêu ở dạ dày, đau dạ dày, mệt mỏi, ban đỏ, mày đay, thiếu máu, tán huyết, yếu cơ, khó thở.

Khách hàng có thể đổi trả trong vòng 7 ngày kể từ khi mua sản phẩm.
Miễn phí giao hàng TP.HCM khi mua đơn hàng trên 500.000 đồng, hỗ trợ giao hàng nhanh từ 1-3h
Giao hàng thu tiền tận nhà, khách hàng có thể từ chối nhận hàng nếu hàng không đúng như mô tả trên website
Khách hàng tỉnh có thể nhận hàng qua bưu điện hoặc chuyển qua xe khách. Miễn phí giao hàng khi khách chuyển khoản trước.
*Vui lòng liên hệ hotline: 0988803777 - Ms Kiều để được tư vấn tốt nhất

Sản phẩm liên quan